A cikin tsarin na'ura mai aiki da karfin ruwa, yana da mahimmanci a fahimci bambanci tsakanin bawul mai wuce gona da iri da acounterbalance bawul. Kodayake su biyun sun yi kama da wasu ayyuka, alal misali, ana iya amfani da su duka don hana nauyin faɗuwa kyauta, akwai wasu bambance-bambance a cikin ka'idodin aikin su da yanayin aikace-aikacen.
Bawul ɗin overcenter (wanda kuma ake kira bawul ɗin duba dawowa) bawul ɗin taimako ne mai taimakon matukin jirgi tare da aikin duba kyauta. Abin da ake kira rabon matukin jirgi yana nufin rabon da ke tsakanin yankin matsa lamba na matukin jirgi da yankin da ya mamaye. Wannan rabo yana da mahimmanci ga kewayon matsa lamba akan abin da bawul ɗin zai iya tafiya daga rufaffiyar zuwa cikakke buɗewa, musamman a ƙarƙashin matsi daban-daban. Matsakaicin ƙarancin matukin jirgi yana nufin ana buƙatar babban bambanci matsa lamba na matukin don buɗe bawul ɗin gabaɗaya. Yayin da nauyin nauyi ya ƙaru, bambancin da ake buƙata a matsa lamba na matukin jirgi don ma'auni daban-daban na matukin ya zama karami.
Bawul ɗin ma'auni shine bawul ɗin da ake amfani da shi don hana silinda mai ɗaukar nauyi faɗuwa, yana ba da aiki mai sauƙi. Idan aka kwatanta da bawul ɗin dubawa masu aiki da matukin jirgi, bawul ɗin daidaita ma'auni ba sa haifar da motsin motsi lokacin da sarrafa kayan sarrafawa ya ragu. Bawuloli masu daidaita ma'auni yawanci suna amfani da mazugi ko abubuwan sarrafa matsi, tare da bawul ɗin ma'aunin ma'aunin mazugi da ake amfani da su don hana drift silinda da spool counter balance bawul da aka yi amfani da su azaman bawul ɗin birki a aikace-aikacen injin mota.
Amfani da bawul ɗin daidaita ma'auni a cikin silinda masu motsi ya zama dole lokacin da lodi zai iya sa mai kunnawa yayi saurin wuce gona da iri fiye da famfo. A madadin haka, ana iya amfani da bawuloli masu daidaitawa a cikin nau'i-nau'i na cylinders: matsa lamba na matukin jirgi zai fara buɗe bawul na silinda mafi nauyi da aka ɗora da farko, wanda zai haifar da jigilar kaya zuwa ɗayan silinda, tare da bawul ɗin da ke da alaƙa har yanzu yana rufe a wannan lokacin, yana buƙatar. budewar Matsalolin matukin jirgi ya ragu.
Lokacin zabar tsakanin bawul na sama ko daidaitaccen bawul, ana buƙatar la'akari da kwanciyar hankali na injin. Ya kamata ƙarin madaidaitan lodi ya kamata a yi amfani da ƙaramin ma'aunin matukin jirgi don haɓaka kwanciyar hankali na inji. Nau'in bawul ɗin da ke cikin ƙira kuma yana rinjayar ainihin kwanciyar hankali na samfurin. Misali, maganin bawul na kan-tsakiyar da Eaton ya ƙera yana amfani da ƙirar aiki kai tsaye don sa babban bazara ya sami ƙarfi mafi girma. Sabili da haka, lokacin da nauyin nauyin ya canza, bawul ɗin ba zai amsa da sauri ba, yana rage sauye-sauyen sauye-sauye da samar da kwanciyar hankali na System gaba ɗaya.