Shigar da na'ura mai aiki da karfin ruwa tsarin, ciki har da shigar da na'ura mai aiki da karfin ruwa bututu, na'ura mai aiki da karfin ruwa sassa, karin kayan aiki, da dai sauransu, shi ne da gaske don haɗa nau'o'i daban-daban ko sassan tsarin ta hanyar haɗin ruwa (sunan gaba ɗaya don bututun mai da haɗin gwiwa) ko manifolds na hydraulic. don samar da kewaye. Wannan labarin yana raba buƙatun shigarwa da matakan kariya don bututun ruwa, kayan aikin na'ura mai aiki da ƙarfi, da ƙarin abubuwan haɗin gwiwa a cikin tsarin injin ruwa.
Dangane da nau'i na haɗin haɗin kayan sarrafawa na hydraulic, ana iya raba shi zuwa: nau'in haɗakarwa (nau'in tashar tashar ruwa); nau'in rarrabawa. Duk waɗannan nau'ikan suna buƙatar haɗa su ta hanyoyin haɗin ruwa.
Shigarwa da ƙayyadaddun buƙatun na kayan aikin hydraulic daban-daban. Ya kamata a tsaftace kayan aikin hydraulic tare da kerosene yayin shigarwa. Duk abubuwan da aka gyara na'ura mai aiki da karfin ruwa dole ne su sha matsin lamba da gwajin aikin rufewa. Bayan wucewa gwajin, shigarwa na iya fara. Yakamata a daidaita nau'ikan kayan sarrafawa ta atomatik kafin shigarwa don guje wa hatsarori da ke haifar da kuskure.
Shigar da kayan aikin hydraulic galibi yana nufin shigar da bawul ɗin ruwa, silinda na ruwa, famfo na ruwa da abubuwan taimako.
Kafin shigar da kayan aikin na'ura mai aiki da karfin ruwa, kayan aikin hydraulic da ba a cika su ba dole ne su fara duba takardar shaidar daidaituwa kuma su sake duba umarnin. Idan samfurin da ya dace tare da cikakkun matakai, kuma ba samfurin da aka adana a cikin iska na dogon lokaci ba kuma ya lalace a ciki, ba a buƙatar ƙarin gwaji kuma ba a ba da shawarar ba. Ana iya tarwatsa shi kuma a haɗa shi kai tsaye bayan tsaftacewa.
Idan matsala ta faru a lokacin gwajin gwajin, ya kamata a tarwatsa abubuwan da aka gyara kuma a sake haɗa su kawai lokacin da hukunci ya kasance daidai kuma ya zama dole. Musamman ga samfuran ƙasashen waje, bazuwar bazuwar da haɗawa ba a yarda da yin tasiri ga daidaiton samfurin lokacin da ya bar masana'anta.
Kula da waɗannan abubuwan yayin shigar da bawuloli na hydraulic:
1) Lokacin shigarwa, kula da matsayi na man fetur da kuma mayar da tashar jiragen ruwa na kowane ɓangaren bawul.
2) Idan ba a ƙayyade wurin shigarwa ba, ya kamata a shigar da shi a wurin da ya dace don amfani da kulawa. Gabaɗaya, ya kamata a shigar da bawul ɗin sarrafawa tare da axis a kwance. Lokacin shigar da bawul ɗin juyawa, ya kamata a ɗaure sukurori huɗu daidai gwargwado, yawanci a cikin ƙungiyoyin diagonal kuma a hankali a hankali.
3) Domin bawuloli shigar da flanges, da sukurori ba za a iya kan-tsari. Tsananin wuce gona da iri na iya haifar da mummunan rufewa. Idan ainihin hatimin ko kayan ba zai iya cika buƙatun hatimi ba, ya kamata a maye gurbin tsari ko kayan hatimin.
4) Don dacewa da masana'antu da shigarwa, wasu bawuloli sau da yawa suna da ramuka biyu tare da aiki iri ɗaya, kuma wanda ba a yi amfani da shi ba dole ne a toshe bayan shigarwa.
5) Bawuloli da ake buƙatar gyara yawanci suna juyawa a agogon hannu don ƙara kwarara da matsa lamba; juya agogo baya gefe don rage kwarara ko matsa lamba.
6) A lokacin shigarwa, idan wasu bawuloli da haɗin haɗin ba su samuwa, an ba da izinin amfani da bawuloli na hydraulic tare da adadin kwararar da ya wuce 40% na ƙimar su.
Dole ne shigarwa na silinda na hydraulic ya zama abin dogara. Bai kamata a sami raguwa a cikin haɗin bututu ba, kuma saman saman silinda da saman fistan ɗin ya kamata su kula da isasshiyar daidaito da daidaito.
Kula da waɗannan abubuwan yayin shigar da silinda na hydraulic:
1) Don silinda ta hannu tare da kafaffen tushe na ƙafa, ya kamata axis na tsakiya ya kasance mai da hankali tare da axis na ƙarfin lodi don guje wa haifar da rundunonin gefe, wanda zai iya haifar da lalacewa cikin sauƙi da lalata piston. Lokacin shigar da silinda mai motsi na abu mai motsi, kiyaye silinda daidai da alkiblar motsin abin motsi akan saman dogo jagora.
2) Shigar da dunƙule gland mai rufewa na shingen silinda na hydraulic kuma ƙara ƙarfafa shi don tabbatar da cewa piston yana motsawa kuma yana iyo yayin cikakken bugun jini don hana tasirin haɓakar thermal.
Lokacin da aka shirya famfo na hydraulic akan tanki daban, akwai hanyoyin shigarwa guda biyu: a kwance da a tsaye. Shigarwa a tsaye, bututu da famfo suna cikin tanki, yana sauƙaƙa tattara kwararar mai kuma bayyanar yana da kyau. Shigarwa a kwance, ana fallasa bututun a waje, yin shigarwa da kiyayewa ya fi dacewa.
Ba a ba da izinin famfo na ruwa gabaɗaya su ɗauki nauyin radial ba, don haka ana amfani da injinan lantarki don tuƙi kai tsaye ta hanyar haɗin gwiwa na roba. A lokacin shigarwa, ana buƙatar raƙuman motar motar da famfo na hydraulic ya kamata su sami babban taro, karkatar da su ya kamata ya zama ƙasa da 0.1mm, kuma kusurwar karkatarwa kada ta kasance fiye da 1 ° don kauce wa ƙara ƙarin kaya zuwa famfo famfo. da haifar da hayaniya.
Lokacin da bel ko jigilar kaya ya zama dole, ya kamata a ba da izinin famfo na ruwa don cire nauyin radial da axial. Na'ura mai aiki da karfin ruwa Motors suna kama da famfo. Wasu injinan ana ba su izinin ɗaukar wani nau'in radial ko axial, amma bai kamata ya wuce ƙayyadadden ƙimar da aka yarda ba. Wasu fanfuna suna ba da izinin tsayin tsotsa. Wasu fanfuna sun nuna cewa tashar tsotson mai dole ne ta kasance ƙasa da matakin mai, kuma wasu famfunan da ba su da ikon sarrafa kansu suna buƙatar ƙarin famfo na taimako don samar da mai.
Kula da waɗannan abubuwan yayin shigar da famfo na hydraulic:
1) Shigarwa, fitarwa da jujjuyawar jujjuyawar famfo na hydraulic yakamata ya dace da buƙatun da aka yiwa alama akan famfo, kuma kada a haɗa shi da baya.
2) Lokacin shigar da haɗin gwiwa, kar a buga mashin famfo da ƙarfi don guje wa lalata injin famfo.
Bugu da ƙari, haɗin haɗin ruwa, kayan taimako na tsarin hydraulic kuma sun haɗa da filtata, masu tarawa, masu sanyaya da masu zafi, na'urorin rufewa, ma'aunin matsa lamba, ma'aunin ma'auni, da sauransu. a lokacin shigarwa, in ba haka ba za su yi tasiri sosai ga aikin al'ada na tsarin hydraulic.
Kula da abubuwan da ke biyo baya lokacin shigar da kayan taimako:
1) Dole ne a aiwatar da shigarwa cikin tsauri daidai da buƙatun ƙira kuma ya kamata a kula da kyau da kyau.
2) Yi amfani da kerosene don tsaftacewa da dubawa kafin shigarwa.
3) Lokacin saduwa da buƙatun ƙira, la'akari da sauƙin amfani da kiyayewa gwargwadon yiwuwa.