Daidaitaccen Zaɓar Makullin Na'urar Haɗin Hanyoyi Biyu da Ma'auni na Ma'auni a cikin Tsarin Na'ura na Hydraulic

2024-02-20

Siffofin tsari na makulli na hydraulic hanya biyu:

Kulle na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin biyu shine bawuloli masu sarrafa ruwa guda biyu da ake amfani da su tare. Yawancin lokaci ana amfani da shi a cikin silinda mai ɗaukar nauyi ko da'irorin mai na mota don hana silinda na hydraulic ko motar zamewa ƙasa ƙarƙashin aikin abubuwa masu nauyi. Lokacin da ake buƙatar aiki, dole ne a ba da mai zuwa wata da'ira, kuma dole ne a buɗe bawul ɗin hanya ɗaya ta hanyar da'irar mai na ciki don ba da damar da'irar mai zuwa Sai kawai lokacin da aka haɗa shi zai iya aiki da silinda ko injin.

 

Saboda tsarin injin da kanta, yayin motsi na silinda na hydraulic, mataccen nauyin nauyin nauyi yakan haifar da asarar matsa lamba nan take a cikin babban ɗakin aiki, yana haifar da vacuum.

 

Wannan yanayin sau da yawa yana faruwa a cikin injunan gama gari masu zuwa:

①A Silinda mai da aka sanya a tsaye a cikin latsawa na ginshiƙi guda huɗu;

② Babban mold Silinda na bulo yin inji;

③Swing Silinda na kayan gini;

④ Motar winch na crane na hydraulic;

 

Kulle na'ura mai aiki da karfin ruwa da aka fi amfani da shi shine bawul mai tari mai hanya daya. Lokacin da wani abu mai nauyi ya faɗi da nauyinsa, idan ɓangaren mai sarrafa ba a cika cikin lokaci ba, za a haifar da vacuum a gefen B, yana haifar da piston mai sarrafawa zuwa ja da baya a ƙarƙashin aikin bazara, yana haifar da bawul mai hanya ɗaya. zuwa Bawul ɗin yana rufe, sa'an nan kuma ana ci gaba da samar da man fetur don ƙara matsa lamba a cikin ɗakin aiki sannan kuma an buɗe bawul ɗin hanya ɗaya. Irin waɗannan ayyuka na buɗewa da rufewa akai-akai za su haifar da ɗaukar nauyi don ci gaba a lokaci-lokaci yayin faɗuwar tsari, yana haifar da babban tasiri da girgiza. Sabili da haka, makullin hydraulic na hanyoyi biyu yawanci ba a ba da shawarar ba don yanayin sauri da nauyi mai nauyi, amma ana amfani da su akai-akai. Ya dace da rufaffiyar madaukai tare da dogon lokaci na tallafi da ƙananan saurin motsi.

makulli na hydraulic hanya biyu

2.Structural fasali na ma'auni bawul:

Bawul ɗin ma'auni, wanda kuma aka sani da makullin iyakar gudu, bawul ɗin jeri ne na ciki wanda ke sarrafawa daga waje. Ya ƙunshi bawul ɗin hanya ɗaya da bawul ɗin da aka yi amfani da su tare. A cikin da'irar na'ura mai aiki da karfin ruwa, zai iya toshe mai a cikin silinda na hydraulic ko da'irar mai. Ruwan yana hana hydraulic Silinda ko motar zamewa ƙasa saboda nauyin nauyin, kuma yana aiki azaman kullewa a wannan lokacin.

 

Lokacin da na'ura mai aiki da karfin ruwa Silinda ko mota yana buƙatar motsawa, ruwa yana wucewa zuwa wani da'irar mai, kuma a lokaci guda, da'irar mai na ciki na bawul ɗin ma'auni yana sarrafa buɗaɗɗen bawul ɗin jeri don haɗa kewaye kuma gane motsinsa. Tun da tsarin tsarin bawul ɗin kanta ya bambanta da na makullin hydraulic na hanyoyi biyu, an kafa wani matsa lamba na baya gabaɗaya a cikin da'irar aiki yayin aiki, ta yadda babban aikin silinda na hydraulic ko motar ba zai haifar da matsa lamba mara kyau ba. saboda nauyinsa da saurin zamewa, don haka babu motsin gaba da zai faru. Girgizawa da rawar jiki kamar makulli na hydraulic hanya biyu.

 

Sabili da haka, ana amfani da bawul ɗin ma'auni gabaɗaya a cikin kewayawa tare da babban gudu da nauyi mai nauyi da wasu buƙatu don kwanciyar hankali na sauri.

Siffofin tsari na bawul ɗin ma'auni

3. Kwatankwacin bawuloli guda biyu:

Ta hanyar kwatanta, za mu iya ganin cewa lokacin amfani da bawuloli guda biyu, dole ne a zaba su a hankali bisa ga bukatun kayan aiki, kuma dole ne a yi amfani da su tare lokacin da ya cancanta.

 

4.Combined tare da tsarin bincike na ma'auni na ma'auni da makullin hydraulic guda biyu, muna bada shawara:

① A cikin yanayin ƙananan gudu da nauyin haske tare da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun, don rage farashin, ana iya amfani da makullin hydraulic guda biyu azaman kulle kewaye.

 

② A cikin yanayi mai sauri da nauyi mai nauyi, musamman ma inda ake buƙatar kwanciyar hankali mai girma, dole ne a yi amfani da bawul ɗin ma'auni azaman ɓangaren kullewa. Kada ku bi makauniyar rage farashi kuma ku yi amfani da makullin hydraulic na hanyoyi biyu, in ba haka ba zai haifar da asara mai girma.

Bar Saƙonku

    *Suna

    *Imel

    Waya/WhatsAPP/WeChat

    *Abin da zan ce